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YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI JIKOMBOE
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO
MKOA WA GEITA MWAKA 2018
Ninayofuraha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii
mwaka 2018 tahasusi ya HGL/HKL/HGK/HGE. Nakupongeza na karibu sana Jikomboe.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
02/07/2018 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/07/2018. Ukifika shuleni utapokelewa Makamu Mkuu wa
Shule na kusajiliwa katika daftari maalumu la kusajilia wanafunzi (Student Admission Register Book)

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya Sekondari Jikomboe, ambayo ni ya wasichana pekee, ipo katika Wialaya ya Chato katika
Mkoa wa Geita Kata ya Muungano kitongoji cha Mifugo. Kuna umbali wa mita 300 kutoka stendi kuu
ya mabasi mpaka shule ilipo.

NAMNA YA KUSAFIRI KUFIKA SHULE YA SEKONDARI JIKOMBOE

1. Kwa wanaopitia au kuanzia safari zao Mwanza wanapanda mabasi yaendayo Bukoba au
yanayoishia Muganza na kuteremka Chato.

2. Kwa wanaotoka Dar es Salaam Morogoro, Dodoma au Singida wanaweza kupanda mabasi
yaendayo Mwanza kisha apande mabasi ya Mwanza-Chato au anaweza kupitia Mwanza na
kupanda mabasi yaendayo Bukoba na kuteremka Chato.

3. Kwa wanaotoka Karagwe kupitia Bukoba, watapanda mabasi yaendayo Mwanza na watashukia
Chato.

4. Kwa wanaotoka Kigoma, watapanda mabasi yaendayo Mwanza kupitia Runzewe wakifika
Bwanga watashuka na kupanda magari yaendayo Chato- Muganza

5. Kwa wanaotoka Ngara kupitia Biharamulo, wakifika Biharamulo watapanda magari madogo
yaendayo Chato.

NB: Wote hawa wakifika Chato watateremka stendi kuu ya mabasi Chato mjini (Muungano)
Wakiulizia mtu yeyote atawaonyesha shule ilipo “HUHITAJI KUCHUKUA USAFIRI
WOWOTE” Ni mwendo usiozidi dakika 4 tu kufika shuleni.
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za Shule

a.
b.
C.

@ —+ o o

Sketi mbili (2) rangi ya kijivu iliyoiva (Istimu)
Hijab nyeupe (kijuba) ifanane na sare ya shule
Sare za michezo
¥ Uje na raba nyeupe na soksi/stockings za bluu
¥ Bukta ndefu na t-shirt rangi ya bluu (t-shirt ya Taifa stars)
Uje na viatu vya shule vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino.
Soksi jozi mbili nyeupe ndefu (Stockings)
Sweta 1 rangi ya Kijivu iliyoiva yenye nembo ya shule
Nguo za kushindia (Shamba dress)
¥ Gauni mbili (2) rangi ya blue bahari kitamba cha (Istimu)
¥ Tshirt 1 rangi ya dark blue yenye nembo ya shule
Tai 2 rangi ya Kijivu iliyo iva kitamba cha sketi
Tracksut- (suruali na jaketi lake rangi ya dark blue) Sare ya kuvaa wakati wa
masomo ya usiku.
Shati mbili (2) nyeupe mikono mirefu aina ya Tomato

NB. Wazazi ambao upatikanaji wa sare za shule utakuwa mgumu
kupatikana wawasiliane na uongozi wa shule kwa msaada zaidi.

2.2  Ada na Michango ya shule

a.

b.

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa kiasi cha shilingi
35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja pia Shilingi 30,000/=
kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine. Fedha hizo zilipwe
kwenye Akaunti ya shule JIKOMBOE HIGH SCHOOL RECCURENT
ACCOUNT: Ac. No. 3271200082 NMB. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi
kwenye pay in slip)
Michango ifuatayo ilipwe kwenye Akaunti Na. 32710007562 NMB
JIKOMBOE HIGH SCHOOL PROJECT A/C. (Tafadhali andika jina la
mwanafunzi kwenye pay in slip)
I. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.

iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.

iv. Shilingi 2,000/= nembo ya shule.

v. Shilingi 10,000/= Ujenzi wa uzio wa shule.

vi. Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)
vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima.
viii.  Shilingi 10,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya na huduma ya kwanza

Jumla ya ada na michango ni 188,000/=
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c. Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
> Fyekeo, Reki na mpini wake, Mopa, soft broom hard broom (brash)
jembe na mpini wake na chelewa.

» Godoro futi 2 %

» Chandarua pembe nne rangi nyeupe

» Ndoo mbili, moja yenye ujazo wa lita 20 na nyingine lita 10

» Chombo chenye ujazo wa lita 5 cha kuhifadhi maji ya kunywa

» Bakuli, sahani, kikombe, na kijiko kwa ajili ya uji na chakula

» Kalamu za kutosha na vifaa vya kuchorea kwa mchepuo wa HGL,HGK
na HGE

> Flatfile kwa ajili ya kutunza kumbukumbu zako.

» Counterbooks 11 za 4Quire au 3Quire

» Ream 1 A4 kwa kila mhula wa masomo

» Advanced Learners Dictionary kwa matumizi yako na Kamusi ya
Kiswahili

» Scientific Calculator kwa wale wa mchepuo wa HGL, HGK na HGE

» Vyeti vya kuhitimu masomo ( Leaving Certificate na Notification of

Examination Results)

» Cheti cha kuzaliwa

» Hati maalumu ya vipimo vya daktari kuthibitisha hali ya afya yako (fomu
imeambatishwa )

NB: Mabhitaji mengine yanapatikana duka la shule, daftari, kalamu,
file, na vifaa vingine.

23  MAVAZI NA NGUO BINAFSI

YV YV VYV

>

Jozi moja ya kanga

Taulo

Kanda mbili za kuogea

Underskirts mbili au zaidi na nguo za ndani zisizopungua 12 na pads bunda 5
Shuka mbili za pink na shuka 2 za blue pamoja na blanketi moja

Nguo za kulalia

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

Wizi.

© N o ok~ w NP

Uasherati na ushoga.

Ubakayji.

Ulevi matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocane, milungi, kubeli nk.
Kupigana au kupiga.

Kuharibu makusudi mali ya umma.

Kudharau bendera ya Taifa.

Kuolewa/kuwekwa kimada.
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9. Kupata mimba/kutoa mimba.

10. Kugoma,kuchochea, kugoma au kuivuruga amani na usalama wa shule au watu.

11. Kugoma adhabu kwa makusudi.

12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

13. Udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani.

14. Kutotii serikali iliyopo madarakani.

15. Kuwa nje ya mazingira ya shule bila kuwa na sare ya shule na ruhusa ya Mkuu wa shule au
Mwalimu wa zamu.

16. Ni marufuku kutumia vifaa vya umeme kama vile PASI, JAGI, au HEATER ya kuchemshia
maji.

17. Ni marufuku kutumia vipodozi vya aina yoyote ile.

18. Marufuku kununua au kuingiza vyakula vya aina yoyote shuleni bila ruhusa ya mwalimu wa

chakula.

4. Viambatanisho na Fomu Muhimu

a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu
wa hospitali ya serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
mgomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea

mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Unatakiwa kutii sheria, taratibu na kanuni za shule muda wote uwapo shuleni. Kutojua sheria za shule
haitakuwa kinga ya kutokuchukuliwa hatua.

Kwa kipindi chote utakachokuwa mwanafunzi wa shule hii utakuwa unawakilisha shule na popote pale
utakapokuwa. Hivyo basi utovu wa nidhamu utakaofanya bila ya kujali mahali au wakati, uongozi wa
shule utachukua hatua za kinidhamu zinazo stahili dhidi yako.

KHADIJA KAYANDA
MKUU WA SHULE
Mawasiliano 0756 735 250
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“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI J[IKOMBOE”
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HALMASHAURI YA WILAYA CHATO
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Mkuu wa shule 0756 735 250
Makamu Mkuu wa Shule 0763 859 482
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SHULE YA SEKONDARI JIKOMBOE,
S.L.P 190,
CHATO - GEITA

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:

2. (a) Tarehe ya KUzaliWas:.........o.ouii e

(b) Una uhusiano gani na huyo Uliyemtaja?...........ccceeiiiiiiiiic i

(c) Unaishi katika nyumba ya kupanga? (Jibu NDIYO au HAPANA).........cccovviiiiiiiiiiennn,
9. Mzazi/Mlezi anafanya Kazi Qani?..........ccooooiiiiiiiee s
10. Je una ndugu Chato? (Jibu NDIYO au HAPANA). Kama ndiyo,

ANAITWA NANT?...coviiiee e UhUSIANO ....vvviiiii

ANAISNT WaPT. .ttt e

Namba YaKe Ya SIMU. ... ...ooiiii e e e
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SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Kila mwanafunzi anatakiwa
kushika na kuheshimu sheria, taratibu na kanuni za shule. Kutojua sheria hakutakuwa kinga ya
kutochukuliwa hatua. Sheria hizo ni kama ifuatavyo:-

1. HESHIMA
Kila mwanaufnzi anapaswa kuheshimu viongozi, Wazazi, Walimu na wanafunzi wenzake.

2. UTORO
Utoro wa aina yoyote hauruhusiwi hapa shuleni. Mwanafunzi anatakiwa kuwepo shuleni toka
siku ya kufungua shule mpaka siku ya kufunga shule na anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote
darasani siku zote awapo shuleni.

3. MAANDALIO
Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhiria maandalio (night/morning preparation time) kushindwa
kufanya hivyo ni kosa na atachukuliwa hatua.

4. KUWAHI
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwahi parade na katika shughuli mbalimbali za shule na
anatakiwa kutii kengere.

5. USAFI
Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili, bweni na mazingira ya shule.

6. SARE YA SHULE
Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare sahihi ya shule kulingana na ratiba ya shule
inavyomtaka.

7. RATIBA YA SHULE
Kila mwanafunzi anapaswa kuzingatia ratiba ya shule.

8. KUWA NJE YA SHULE
Mwanafunzi yeyote yule hatakiwi kwenda nje ya mazingira ya shule bila ruhusa ya mwalimu
wa zamu/mlezi au mkuu wa shule. Endapo atapewa ruhusa anatakiwa avae sare ya shule.
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9. MAWASILIANO
Kiingereza ndiyo lugha ya mawasiliano hapa shuleni isipokuwa wakati wa Kipindi cha
Kiswahili. Mwanafunzi anatakiwa kuongea Kiingereza muda wote awapo bwenini, darasani au
katika shughuli za nje.

10. SIMU YA MKONONI
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi ukibainika adhabu yake ni kufukuzwa
shule.

11. Wizi, uasherati, ushoga, ubakaji, ulevi na ugomvi ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote.

12. Kubeba mimba ni marufuku ukibainika adhabu yake ni kufukuzwa shule.

13. SIKU ZA KUTEMBELEA WANAFUNZI
Mzazi/Mlezi ndiye anayeruhisiwa kumtembelea mwanafunzi kila Jumamosi ya mwisho wa
mwezi wa pili na mwezi wa nane kila mwaka wa masomo.

14. Mawasiliano yote yanatakiwa kufanyika kupitia kwa Mkuu wa shule na si vinginevyo.

15. Mwanafunzi yeyote atakaye toka nje ya shule kwenda kuabudu au kwa shughuli nyingine

yoyote ile, haruhusiwi kununua bidhaa yoyote ile bila idhini ya mwalimu wa zamu/mlezi.

NB: - Tunawakumbusha kwamba simu za mikononi, kamera, cds, marashi na vipodozi vya aina yoyote
haviruhusiwi.
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FOMU YA KUKUBALI

PICHA YA
MWANAFUNZI
A: MWANAFUNZI
MM Lot ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga

na shule ya Sekondari Jikomboe, nakubali kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha ...............

Katika Shule ya Sekondari Jikomboe. Naahidi kuwa, nitatii na kufuata sheria, taratibu na kanuni zote za
shule.

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe

PICHA YA
MZAZI/MLEZI

B: MZAZI/MLEZI

MM e Mzazi/Mlezi L7 B
Nimeyasoma masharti yote ya mwanangu kujiunga na Shule ya Sekondari Jikomboe.

Ninakubali na kuahidi kuwa mwanangu atafuata na kutii masharti yote ya shule. Aidha naahidi
nitawajibika kwa kumlipia ada ya shule mwanangu pamoja na michango mbalimbali ya shule na
nitakuwa tayari kushirikiana na shule pindi nitakapotakiwa kufanya hivyo.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe
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KIAMBATANISHO B
MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a medical office)
STUACNE NMAIMNE ... ..ot et et e e e e e e

L0010 E:1 ) T PP
T.B Test (If negative Immunizations SIVEN) .........c.ovuieutinteneinteteett ettt aeeiteaneeieeneeaneannns

Any treatment given or recOMMENdEd ......... ..ottt
In case of Bilharzias it’s recommended that student should attend the Bilharzias clinic before they come
10 SCRO0 ...
| certify that | have examined the above student and recommended that she/he fit unfit to pursue
Secondary education.

Signature of examiner....................
Designation ...........cceeveiiiiiiiinnnnn.
Official stamp ...............cooeeee.
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ORODHA YA BAADHI YA VITABU AMBAVYO MWANAFUNZI ANAPASWA

KUJANAVYO
TAHASUSI VITABU
HKL Advanced Learner’s History Forms 5&6 (By Oxford)

Nadharia ya Lugha Kidato cha 5&6 (By Masebo)

Misingi ya Ukalimani na Tafsiri (By Simiyu Wanjala)
Advanced English Dictionary

Advanced Level English, A Practical Approach (By N. Asheli)

HGK Advanced Learner’s History Forms 5&6 (By Oxford)
Advanced English Dictionary

Physical Geography (By Msabila)

Practical Geography (By Zisti)

Nadharia ya Lugha Kidato cha 5&6 (By Masebo)
Misingi ya Ukalimani na Tafsiri (By Simiyu Wanjala)

HGL Advanced Learner’s History Forms 5&6 (By Oxford)
Advanced English Dictionary

Advanced Level English, A Practical Approach (By N. Asheli)
Physical Geography (By Msabila)

Practical Geography (By Zizti)

HGE Advanced Learner’s History Forms 5&6 (By Oxford)
Physical Geography (By Msabila)
Practical Geography (By Zizti)
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