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YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI
HALMAS HAURI YA WILAYA CHATO
MKOA WA GEITA MWAKA 2018
Ninayofuraha kukutaarifu kuwmwanao aechaguliwa kjiunga nakidato cha tano katika shule mwaka
2018tahasusi ya EGRMGE. Nakupongeza nagkibu saniZakia Meghii.

Muhula wa masomo unaanza tare02/07/2018Hivyo mwanafinzi anatakiwa kuripoti shuler02/07/2017
Mwisho wa kuripoti ni tarehel7/07/2017 Ukifika shuleni utapokelew na Makamu Mkuu wa hule na
kusajiliwa katika daftari maalumu la kusajilia wémazi (Student Admission Register Boc

MAHALI SHULE ILIPO

Shuleya sekondari Zakia Meghji ipMkoa wa Geita Wilaya ya Chaumbali wa kilometa 40 kutoka mji v
Chato barabara kuu ya Mwan— Bukoba. Shule ipo pembeni mwa mji mdogo wa Mugapia shule ipc
mkabala na stendi ya basi ya Mwanza Bul.

NAMNA YA KUSAFIR | KUFIKA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI.

1. Kwa wanaopitia au kuanzia safari zao Mwanza wandg@anabasi yaendayo Bukoba au yanayoi
Muganzana kutremka Muganza (Zakia).

2. Kwa wanaotoka Dar es Salaam Moro¢, Dodoma au Singida wanaweza kupancabasi yaendayo
Mwanza ksha apande mabasi ya Mwa-Muganzi au anaweza kupitia Mwanza na kupe mabasi
yaendayo Bukoba na kuemka Muganza.

3. Kwa wanatoka Karagwe kupitia Bukoba, watapanda ma yaendayo Mwanza na watashu
Muganza.

4. Kwa wanaotoka Kigon, waapanda mabasi yaendayo Mwanza kupitia Runzewe WwakBwange
watashuka na kupanda magari yaendayo (- Muganza

5. Kwa wanaotoka Ngara kupitia Biharamulo, wakifikeh&amulo watapanda magari madogo yaen
Muganza.

NB: Wote hawa wakifikeMuganza watatemka stendi kuu ya mabge(Zakic) Wakiulizia mtu yeyote
atawaonyesha ule ilipo “HUHITAJI KUCHUKUA USAFIRI WOWOTE " Ni mwendo usiozidi
dakika 2tu kufika shulen
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za Shule
a. Mashati mawili meupe yenye mikono mirefu (weka nergl V bega la kushoto rangi ya
sketi.
b. Sketi mbili (2) rangi ya “DAMU YA MZEE ILIYOIVA rinda box moja kubwa mbele na
nyuma na madogo mawili upande wa hips (tumia kiantha suruali)
Hijab nyeupe (kijuba) ifanane na sare ya shule (ka&esilamu tu)
d. Sare za michezo
# Uje na raba nyeupe na soksi/stockings za bluu
# Bukta ndefu na t-shirt rangi ya bluu (t-shirt yafastars)
e. Uje na viatu vya shule vyeusi vya kufunga na kaeab&yenye by- cross visivyo na
visigino.
f. Soksi jozi mbili nyeupe ndefu (Stockings)
Sweta 1 rangi ya DAMU YA MZEE iliyoiva.
Nguo za kushindia (Shamba dress)
# Gauni mbili (2) rangi ya pink kitambaa kizito.
# Tshirt 1 rangi ya kijivu yenye nembo ya shule( &tlana shuleni kwa Tsh
15,000)
i. Tai 2 rangi ya DAMU YA MZEE iliyo iva kitamba ch&sti
J.  Tracksut- (suruali na jaketi lake rangi ya darke)l@are ya kuvaa wakati wa masomo ya
usiku.

o

= Q@

NB. Wazazi ambao upatikanaji wa sare za shule utakwa mgumu kupatikana
wawasiliane na uongozi wa shule kwa msaada zaidi.
2.2  Ada na Michango ya shule

a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= unawkakpa kiasi cha shilingi 35,000/=
kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja pidirfgi 30,000/= kwa ajili ya
kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine. Fedtizo zilipwe kwenye Akaunti ya
shule ZAKIAMEGHJI SECONDARY SCHOOL RECCURENT ACCOUNT: Ac.
No. 3271200048 NMB(Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye paglip)

b. Michango ifuatayo ilipwe kwenye Akaunti Na. 3170230264 NMB ZAKIA MEGHJI
SECONDARY SCHOOL PROJECT A/C. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi
kwenye pay in slip)

i.  Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

iii. ~ Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.

iv. Shilingi 2,000/= nembo ya shule.

v. Shilingi 10,000/= Ujenzi wa uzio wa shule.

vi. Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)
vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima.
viii. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya na huda ya kwanza

Jumla ya ada na michango ni 188,000/=
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c. Mabhitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta kuleni ni:-

>
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Fyekeo, Reki na mpini wake, Mopa, soft broom, hlardom (brash) jembe na
mpini wake na chelewa.

Godoro futi 2 %

Chandarua pembe nne rangi nyeupe

Ndoo mbili, moja yenye ujazo wa lita 20 na nyingiite 10

Chombo chenye ujazo wa lita 5 cha kuhifadhi majkyaywa

Bakuli, sahani, kikombe, na kijiko kwa ajili ya uja chakula

Kalamu za kutosha na vifaa vya kuchorea.

Flatfile kwa ajili ya kutunza kumbukumbu zako.

Counterbooks 11 za 4Quire au 3Quire

Ream 1 A4 kwa kila mhula wa masomo

Advanced Learners Dictionary kwa matumizi yako.

Scientific Calculator.

Vyeti vya kuhitimu masomo ( Leaving Certificate Natification of Examination
Results)

Cheti cha kuzaliwa

Hati maalumu ya vipimo vya daktari kuthibitisha ihgh afya yako (fomu
imeambatishwa )

NB: Mahitaji mengine yanapatikana duka la shule, @ftari, kalamu, file, na
vifaa vingine.

2.3 MAVAZI NA NGUO BINAFSI

Jozi moja ya kanga

Y V.V VYV

>

Wiz.

© ©® N o g bk~ w DR

Taulo

Kanda mbili za kuogea

Underskirts mbili au zaidi na hguo za ndani zisirogua 12 na pads bunda 5
Shuka mbili za Blue pamoja na blanketi moja (Muhikona baridi)

Nguo za kulalia

Uasherati na ushoga.
Ubakaji.
Ulevi matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocane, milungi, kubeli nk.

Kupigana au kupiga.

. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

Kuharibu makusudi mali ya umma.
Kudharau bendera ya Taifa.

Kuol ewa/kuwekwa kimada.
Kupata mimba/kutoa mimba.

10. Kugoma,kuchochea kugoma au kuivuruga amani na usalama wa shule au watu.
11. Kugoma adhabu kwa makusudi.
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12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

13. Udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani.

14. Kutotii serikali iliyopo madarakani.

15. Kuwa nje ya mazingira ya shule bila kuwa na sare ya shule na ruhusa ya Mkuu wa shule au Mwalimu wa
zamu.

16. Ni marufuku kutumia vifaa vya umeme kama vile PASI, JAGI, au HEATER ya kuchemshia maji.

17. Ni marufuku kutumia vipodozi vya aina yoyoteile.

18. Marufuku kukunua au kuingiza vyakula vya aina yoyote shuleni bila ruhusa ya Mwalimu wa chakula.
4. Viambatanisho na Fomu Muhimu

a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Fpambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
hospitali ya Serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwarmafonkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na
makosa ya jinai.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, karkutipa ada, michango na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

d) Picha za Ndugu wanne (4) za wazazi na Ndugu walkava mwanafunzi wanaoweza kumtembelea

mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Unatakiwa kutii sheria, taratibu na kanuni za shmilela wote uwapo shuleni. Kutojua sheria za shait@kuwa
kinga ya kutokuchukuliwa hatua.

Kwa Kipindi chote utakachokuwa mwanafunzi wa shble utakuwa unawakilisha shule na popote pale
utakapokuwa. Hivyo basi utovu wa nidhamu utakaaodabiya ya kujali mahali au wakati, uongozi wa shule
utachukua hatua za kinidhamu zinazo stahili dhadkioy

MFUNDA LADISLAUS MGAJU
MKUU WA SHULE
Mawasiliano 0752252427

lThE HEAD Mi R"H?z

‘fnf\iﬁ Mk:unf g!:':; ;:NLARY SCHOUL'

“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGH]1”
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MAELEZO BINAF SI YA MWANAFUNZI
Sehemu hii ijazwe na mwanafur
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(b) Una uhusiano gani na huyo Uliyemtaja?...cccceeeeeeeeeeeioiiiiiiieieeeeee s eeeieeeeeee e

(c) Unaishi katika nyumba ya kupangaibu NDIYO au HAPANA)........ccooiii i,
9. Mzazi/Mlezi anafanya Kazi gani?......... ... et
10.Je una ndugu Ché#Muganz& (Jibu NDIYO au HAPANA). Kama ndiy:

ANAITWA NANI?....eeiiiiiiiiiiiiiiiiiiii e UhuSIaNo ...

ANAISIT WA .1 e e e

NaMDa YaKE Ya SiN... vttt e e e e e e e e
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SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu2%aya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo °
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchiia mwarafunzi anatakiwa kushika na kuheshi
sheria, taratibu na kanuni za shule. Kutojua shieaieutakuwa kinga ya kutochukuliwa hatua. Sherzo Hii
kama ifuatavyo:-

1.

HESHIMA
Kila mwanaufnzi anapaswa kuheshimu viongozi, Waa&alimu na wanafunzi wenzal

UTORO

Utoro wa aina yoyote hauruhusiwi hapa shuleni. Mafanzi anatakiwa kuwepo shuleni toka siku
kufungua shule mpaka siku ya kufunga shule na kimaskuhudhuria vipindi vyote darasani siku z
awapo shuleni.

MAANDALIO
Kila mwanafunzi anatakiwa kwudhiria maandalio(Nightpreparationtime/morning preparationtime)
kushindwa kufanya hivyo ni kosa na atachukuliwvaia

KUWAHI
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwahi parade na katikaghuli mbalimbali za shule na anatakiwa k
kengere.

USAFI
Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili, bweni na magaia ya shule

SARE YA SHULE
Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare sahihi yaeskulingana na ratiba ya shule inavyom, hivyo
nikosa kuja naguo nyingine tofauti na zile zdoelekezwa.

RATIBA YA SHULE
Kila mwanafunzi anapaswa kuzingatia ratiba ya s

KUWA N JE YA SHULE

Mwanafunzi yeyote yule hatakiwi kwenda nje ya mgam ya shule bila ruhusa ya mwalimu
zamu/mleziau mkuu wa shule. Endapo atapewa ruhusa anatakaeasare ya shu

MAWASILIANO
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Kiingereza ndiyo lugha ya mawasiliano hapa shuieipokuwa wakati wa kipindi cha Kiswahili.
Mwanafunzi anatakiwa kuongea Kiingereza muda wetep@ bwenini, darasani au katika shughuli za
nje.

10. SIMU YA MKONONI
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa reemu ya mkononiukibainika adhabu yake ni kufukuzwa shule.

11.Wizi, uasherati, ushoga, ubakaji, ulevi na ugomvnarufuku kwa mwanafunzi yeyote.

12.Kubeba mimba ninarufuku ukibainika adhabu yake ni kufukuzwa shule.

13. SIKU ZA KUTEMBELEA WANAFUNZI
Mzazi/Mlezi ndiye anayeruhusiwa kumtembelea mwamzfkila Jumamosi ya mwisho wa mwezi wa
pili na mwezi wa nane kila mwaka wa masomo.

14.Mawasiliano yote yanatakiwa kufanyika kupitia kw&M wa shule na si vinginevyo,

15.Mwanafunzi yeyote atakaye toka nje ya shule kwekabudu au kwa shughuli nyingine yoyote ile,
haruhusiwi kununua bidhaa yoyote ile bila idhiningavalimu wa zamu/mlezi.

NB: - Tunawakumbusha kwamba simu za mikononi, kameranedtashi na vipodozi vya aina yoyote
haviruhusiwi.
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FOMU YA KUKUBALI

PICHA YA
MWANAFUNZI
A: MWANAFUNZI
MIMI L e ambaye ni mwanafunzi njlechaguliwa kujiunga na shu

ya Sekondari ZakiaMétj , nakubali kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha..........

Katika Shule ya Sekonci ZakiaMeghji. Naahidkuwa, nitatii na kufuata she, taratibu na kanuni zote .
shule.

Sahihi ya Mwanafunzi Tareht

PICHA YA
MZAZI IMLEZI

B: MZAZI/MLEZI

MM e .Mzazi/Mlezi Wttt ettt et e e e
Nimeyasoma masharti yote ya mwanakujiunga na Shule ya SekondZakiaMeglji.

Ninakubali na kuahidi kuwa mwananatafuata na kutii masharti yote ya sh Aidha naahidi nitawajibika kw
kumlipia ada ya shule mwanangu pamoja na michangalimbali ya shule na nitakuwa tayari kushirikiare
shule pindi nitakapotakiwa kufanya hiv

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe
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KIAMBATANISHO B
MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a medical offi

S A0 o1=T o A =10 1= P

0

Blood examinationHaemaglobin ............oii i e e
ANy abNOrMalitieS NOLES ... ...ttt e e e e e e e e e e e e e e e e
StOOI EXAMINALION ... et e e e e e e et e et e et e e et e e e
O = 1]
T.B Test(If negative ImmunizationS GiVEN) .........icuee it e e e e e e

Any chronic complaints not noted above

= 1 ] 4= T PRSPPI
[ [TV F= T [
Y o [ Y= ] =T = o P

Y 10 1 | PP

Any treatment given Or reCOMMENTEM ... it et e e e e e e e e e ees

In case of Bilharzias it's recommended that stugaould attend the Bilharzias clinic before thegnedao
SOOI .. e

| certify that | have examined the above studedtrecommended that she/he fit unfit to pursue Seexy
education.

Signature of examiner.................
Designation ............c.coeevviennnnn.
Official stamp .......c.covvvennne.
Date ..o
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NAMNA YA USHONAJI WA SKETI YA SHULE NA JINSI ZINAVY OTAKIWA KUWA
Sketi mbili (2) rangi ya “DAMU YA MZEE ILIYOIVA rinda box moja kubwa mbele na nyuma na madogo
mawili upande wa hips (tumia kitambaa cha suruali)

N:B. Mfano wa sketi, Iwe na rangi ylamu ya mzeéiliyoiva (sio rangi hii

huu ni mfano wa mshono tu)
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